તાજા સમાચારFeatured|દેશદેશ

સત્તાધારી પક્ષોના નેતાઓનું ગુંડારાજ, ચૂંટણી જીત્યા બાદ રાજ્યમાં નેતા અને કાર્યકરોની ગુંડાગીરી સામે આવતા NCST એ સરકારની ધૂળ કાઢી નાંખી

601views

બંગાળમાં મમતા રાજમાં ગુંડારાજ ચાલતું આવ્યું છે તે સૌ કોઈ જાણે છે. પરંતુ બંગાળમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીને લઈને થોડા સમય સુધી સરકારના કેટલાક અસામાજીક તત્વો ભૂગર્ભમાં ઉતરી ગયા હતા. પરંતુ ચૂંટણીના પરિણામો જાહેર થયા બાદ સત્તામાં આવેલી મમતા સરકારનું ફરી એકવાર ગુંડારાજ શરૂ થઈ ગયું છે. જેમાં રાજ્યમાં એક વર્ગને ટાર્ગેટ કરવામાં આવી રહ્યો છે, જેના કારણે રાષ્ટ્રીય અનુસૂચિત જાતિ અને અનુસૂચિત જનજાતિ આયોગે (NCST) આકરા શબ્દોમાં મમતા સરકારનો ઉધડો લીધો હતો.

જેમાં સમગ્ર બનાવની વાત કરીએ તો, પશ્ચિમ બંગાળમાં ચૂંટણીના પરિણામો બાદ રાજ્યમાં થયેલી હિંસા અંગે માનવાધિકાર આયોગ (એનએચઆરસી) ઉપરાંત, અનુસૂચિત જનજાતિ માટેના રાષ્ટ્રીય પંચ (એનસીએસટી) પણ જુલાઇમાં રાજ્યની મુલાકાત લીધા બાદ તારણોનો 11 પાનાનો અહેવાલ સુપરત કર્યો હતો. રાજ્યના મુખ્ય સચિવ અને ડીજીપી. અગાઉ એનએચઆરસીએ તેના અહેવાલમાં ટીએમસી નેતાઓને ગુંડા કહેવાયા હતા. તેમજ આ મામલે સીબીઆઈ તપાસની માંગ કરી છે.

અહેવાલમાં કમિશને કહ્યું હતું કે તેઓને પુરાવા મળ્યા છે કે ટીએમસી કાર્યકરોએ તેમની ચૂંટણીમાં વિજય બાદ હિંદુઓના ઘરોને નિશાન બનાવતા હિંસાનો આશરો લીધો હતો. આયોગે કહ્યું કે અનુસૂચિત જનજાતિ સમુદાય રાજ્યમાં ચૂંટણીથી જ ભયમાં જીવી રહ્યો છે. તે પોલીસને કે મહેસુલના અધિકારીઓને ફરિયાદ પણ કરી શકતો નથી. તેમજ  આયોગ અનુસાર, એવા ઘણા આદિવાસીઓ મળી આવ્યા જેમણે કહ્યું હતું કે, તેમના વાહનોને રસ્તાઓ પર ચાલવાની પણ મંજૂરી નથી. તે જ સમયે, અનુસૂચિત જનજાતિની મહિલાઓને સમાજના કેટલાક વર્ગમાંથી બાકાત રહેવું પડ્યું, જેના કારણે તેમને કોરોના સમયગાળા દરમિયાન આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડ્યો.

NCST ની માંગ

રાજ્યમાં આવી ગેરવહીવટ અને દ્વેષપૂર્ણ કાયદો અને વ્યવસ્થાની પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને એનસીએસટી કમિશને સંબંધિત અધિકારીઓ કે જે તે સમયે ફરજ પર હતા અથવા સ્ટેશનનો હવાલો સંભાળનારા અધિકારીઓ માટે જવાબદારી નક્કી કરવાની ભલામણ કરી હતી, જેમણે રોકવા માટે કોઈ કાર્યવાહી કરી ન હતી. હિંસા. આ ઉપરાંત એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે આદિવાસીઓના મનમાં વિશ્વાસ લાવવા માટે તમામ ફરિયાદો સ્વતંત્ર એજન્સીઓને ટ્રાન્સફર કરવા જોઈએ.

 

 

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો