તાજા સમાચારFeatured|દેશદેશ

સત્તાનો દુરુપયોગ \ જે સરકારી નોકરી માટેની પરીક્ષા પાસ કરવામાં લોકોના પરસેવા છૂટી જાય છે તે જ પરીક્ષામાં કોંગી નેતાના પરિવારના તમામ સભ્યોને મળ્યા 80 માંથી 80 ગૂણ

721views

દેશમાં જ્યા જ્યા કોંગ્રેસનું અસ્તિત્વ હોય ત્યાં ભ્રષ્ટાચાર અને સત્તાનો દુરુપયોગ થતો હોય તેમાં કોઈ નવાઈની વાત નથી. ત્યારે આવો જ કંઈ કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. જેમાં જે સરકારી નોકરી માટે યુવાનો કમરકસીને મહેનત કરતા હોય છે તે જ સરકારી નોકરીમાં રાજસ્થાનની કોંગ્રેસ સરકારના શિક્ષણ મંત્રીએ પોતાના પરિવારને ભેટ આપી રહ્યા હોય તેવું પ્રતિત થઈ રહ્યું છે.  કારણ કે, રાજસ્થાન વહીવટી પરીક્ષા (આરએએસ) ઇન્ટરવ્યુમાં, કોંગ્રેસી નેતાના પરિવારના ત્રણ ઉમેદવારોને સમાન ગુણ મળ્યા છે. ત્યારે હવે આ સંયોગ છે કે સમાન પ્રતિભા છે કે કંઇક, તે કહેવું મુશ્કેલ છે. આ ત્રણેય ઉમેદવારો ગેહલોટ સરકારમાં રાજસ્થાન કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ અને શિક્ષણ પ્રધાન ગોવિંદસિંહ દોટાસરાના સંબંધીઓ છે.

આ ત્રણ ઉમેદવારોમાંથી, આરએએસ 2016 માં એકને સમાન માર્ક્સ મળ્યાં છે અને 2018 ના ઇન્ટરવ્યુમાં બે ઉમેદવારોને સમાન ગુણ પ્રાપ્ત થયા છે. આર.એ.એસ. 2016 ની ઈન્ટવ્યુમાં દોટાસરાની પુત્રવધૂ પ્રતિભા પૂનિયાને 80 ગુણ મળ્યા હતા. તે જ સમયે, આરએએસ 2018 ના ઇન્ટરવ્યુમાં પ્રતિભાના ભાઈ અને બહેનની પસંદગી કરવામાં આવી હતી. પ્રતિભાના ભાઈ ગૌરવ અને બહેન પ્રભાએ પણ ઇન્ટરવ્યુમાં 80-80 માર્ક મેળવ્યા હતા. આ મામલો સામે આવ્યા બાદ સોશ્યલ મીડિયા પર ઘણા લોકો આશ્ચર્ય વ્યક્ત કરી રહ્યા છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર આર.એ.એસ. ના પરિણામો બહાર આવ્યા બાદ ભારતીય જનતા પાર્ટીએ રાજસ્થાન કોંગ્રેસના નેતા અને શિક્ષણ પ્રધાન દોતાસરા પર પદના દુરૂપયોગનો આરોપ લગાવી રહી છે. ભાજપનું કહેવું છે કે શિક્ષણમંત્રીએ સબંધીઓને અધિકારી બનાવવાની તેમની સ્થિતિનો દુરૂપયોગ કર્યો છે.

 

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો