તાજા સમાચારFeatured|દેશદેશ

રસીકરણ અભિયાનને વધુ વેગવંતુ બનાવવા મોદી સરકારે લીધો વધુ એક મોટો નિર્ણય, આ સ્વદેશી કંપનીને આપવામાં આવ્યો રસીનો મોટો ઓર્ડર

260views

દેશમાં રસીકરણ અભિયાન વધુ વેગવંતુ બનાવવા મોદી સરકાર દ્વારા મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે જે અંતર્ગત મોદી સરકારે રસીના 3 કરોડ ડોઝ માટે હૈદરાબાદ સ્થિત રસી ઉત્પાદક બાયોલોજિકલ-ઇ સાથે કરાર કર્યો છે. આ રસીઓ ઓગસ્ટ અને ડિસેમ્બર 2021 ની વચ્ચે બનાવવામાં આવશે અને સંગ્રહિત કરવામાં આવશે. આ માટે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા કંપનીને 1500 કરોડ રૂપિયાની એડવાન્સ ચુકવણી કરવામાં આવી છે.

ત્રીજા તબક્કાનું ટ્રાયલ ચાલુ 
પ્રથમ અને બીજા તબક્કાના ટ્રાયલમાં સકારાત્મક પરિણામો આવ્યા પછી, બાયોલોજીકલ-ઇ હવે રસીના ત્રીજા તબક્કાના ક્લિનિકલ પરીક્ષણો લઈ રહ્યું છે. આ રસી એ આરબીડી પ્રોટીન સબ-યુનિટ રસી છે. વિશેષ વાત એ છે કે ભારત બાયોટેકની કોવોક્સિન પછી આ બીજી મેડ ઇન ઈન્ડિયા રસી હશે.

મોદી સરકારે કરી મદદ

કેન્દ્ર સરકાર બાયોલોજિકલ-ઇને ઘણું સમર્થન આપી રહી છે. આનું કારણ એ છે કે સરકાર વધુને વધુ રસી ઉત્પાદન માંગે છે, જેથી દેશના લોકોને વહેલી તકે રસી આપવામાં આવે. તેથી સરકારે સંશોધન માટે અન્ય સહાય ઉપરાંત ક્લિનિકલ ટ્રાયલ માટે કંપનીને 100 કરોડ રૂપિયાની સહાય આપી છે.

ડિસેમ્બર 2021 સુધીમાં રસીકરણ પૂર્ણ કરવાનો લક્ષ્યાંક

આ અગાઉ કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રકાશ જાવડેકરે દાવો કર્યો હતો કે, ડિસેમ્બર 2021 સુધીમાં ભારતના દરેક નાગરિકને કોરોના સામે રસી આપવામાં આવશે. સરકારે આ માટે સંપૂર્ણ તૈયારીઓ કરી લીધી છે. તેમણે કહ્યું હતું કે ડિસેમ્બર સુધીમાં દેશમાં રસીના 216 કરોડ ડોઝ થઈ જશે. આનો અર્થ એ છે કે અમે 108 કરોડ લોકોને રસી આપી શકશે.

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો