તાજા સમાચારFeatured|દેશદેશ

કોંગ્રેસની ગુંડાગીરી : વેક્સિન મુદ્દે સરકારની મોટી ચોરી ઉજાગર કરનારને કોંગ્રેસી નેતા જ સત્તાના જોરે આપી રહ્યા છે આવી ગીધડ ધમકીઓ

365views

એક તરફ ભલે કોંગ્રેસી રાજ્યો અને ખુદ કોંગ્રેસ પક્ષ દેશમાં વેક્સિન અછતના રોદડા રડી રહ્યા હોય પરંતુ હકિકત તો એ છે કે, ખુદ કોંગ્રેસ શાસિત રાજ્યો જ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા આપવામાં આવતી સંજીવની રૂપી વેક્સિન સાચવવામાં નિષ્ફળ જઈ રહ્યા છે.  જેમાં થોડા દિવસો પહેલા કોંગ્રેસ શાસિત રાજ્ય રાજસ્થાનમાંથી સંજીવની રૂપી વેક્સિનના 2500 થી વધુ ડોઝ કચરના  પેટીમાંથી મળી આવ્યા હતા.  ત્યારે રાજ્ય સરકારની આ નિષ્ફળ ઉજાગર કરનાર  મીડીયાનો અવાજ દબાવવા ગહેલોત સરકાર સત્તાનો દુરઉપયોગ કરી રહી છે. માત્ર એટલું જ નહીં પરંતુ આ મીડિયા પર કાયદેસરની કાર્યવાહી કરવાની પણ ઘમકી આપવામાં આવી રહી છે.

સમગ્ર મામલાની વાત કરીએ તો,  રાજસ્થાનમાં કચરાપેટીની 500 વોઇલોમાં કોરોના રસી મળી હોવાના સમાચાર મળ્યા પછી ત્યાંની કોંગ્રેસ સરકારના આરોગ્ય પ્રધાન ડો.રઘુ શર્માએ તેને સંપૂર્ણ ભ્રામક અને ખોટો ગણાવ્યો. આ સાથે તેમણે ‘દૈનિક ભાસ્કર અખબાર’ જેણે તેનો ખુલાસો કર્યો તેની સામે કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી છે.

તેમણે સોશિયલ મીડિયા પર કહ્યું કે કોરોના રસીનો ઉપયોગ કર્યા પછી, તે નિયમો હેઠળ તબીબી સંસ્થાઓમાં જમા થાય છે. જોકે, દૈનિક ભાસ્કરે દાવો કર્યો હતો કે તેમની ટીમે જિલ્લાના રસીકરણ કેન્દ્રોમાંથી કચરામાંથી આશરે 2500 ડોઝવાળી 500 શીશીઓ મળી છે. અખબારે દાવો કર્યો હતો કે ડસ્ટબિનમાંથી જે વાયોલાસ પ્રાપ્ત થયા છે તેમાં બેચ નંબર તેમજ તેમની સ્થાપનાની તારીખ છે. તેની તપાસમાં મીડિયા સંગઠને ખુલાસો કર્યો હતો કે કચરા પેટીમાંથી મળી આવેલી શીશીઓ 20-75 ટકા ભરેલી છે.

કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રીએ રાજસ્થાનના આરોગ્ય પ્રધાનને પત્ર લખ્યો હતો

કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધનને સોમવારે (31 મે 2021) રાજસ્થાનના આરોગ્ય પ્રધાન રઘુ શર્માને રસીના બગાડ અંગે એક પત્ર લખ્યો હતો. કેન્દ્રીય મંત્રીએ પત્રમાં રઘુ શર્માને આ બાબતે તપાસ કરવા વિનંતી કરી હતી, “રાજસ્થાનના લગભગ તમામ જિલ્લાઓમાં રસીનો બગાડ રાષ્ટ્રીય સરેરાશના 1 ટકા કરતા ઘણો વધારે છે. દૈનિક ભાસ્કરના લેખમાં પણ અહેવાલ આપ્યો હતો કે રાજ્યના 35 કોવિડ -19 રસીકરણ કેન્દ્રોના કચરાના ડસ્ટબિનમાં કોરોના રસીની 500 થી વધુ શીશીઓ મળી આવી હતી.

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો