તાજા સમાચારFeatured|દેશ

વેક્સિનની અછતના કોંગ્રેસના રોદણાં ઘડિયાળી આંસુ સમાન, કોંગ્રેસ શાસિત રાજ્યો કરી રહ્યા છે સંજીવની રૂપી વેક્સિનનો વ્યય, 11 લાખથી વધુ ડોઝ કરી નાખ્યા બાતલ

271views

સમગ્ર દેશમાં રસીકરણ અભિયાનને વધુ વેગવંતુ બનાવી કેન્દ્રની મોદી સરકાર કોરોના સામે લોકોને સુરક્ષા કવચ પ્રદાન કરી રહી છે ત્યારે આ મહામારીના કપરા સમયમાં કેન્દ્ર સરકારને સહયોગ આપવાની જગ્યાએ વિપક્ષી દળો સાથે મળી જનતાને ગેરમાર્ગે દોરી નિમ્ન કક્ષાની રાજનીતિ કરવાની તકો શોધી રહ્યા છે. જ્યારે બીજી તરફ કોરોના વાયરસને રોકવા માટે રસીકરણ અભિયાન ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે. પરંતુ, ઘણી જગ્યાએ રસી પણ બરબાદ થઈ રહી છે. આ મામલે કોંગ્રેસ શાસિત રાજ્ય રાજસ્થાન મોખરે છે. અહેવાલ મુજબ, કોંગ્રેસ શાસિત રાજસ્થાનમાં કુલ 11.5 લાખ (લગભગ 7%) રસી ડોઝ ખરાબ થઈ ગયા છે.

ચુરુ જિલ્લામાં 39.7 ટકા રસીનો મહત્તમ કચરો છે. આ કિસ્સામાં, હનુમાનગ 24 24.60 ટકા સાથે બીજા નંબરે છે, જ્યારે ભરતપુરમાં 17.13 ટકા રસી બગાડવામાં આવી છે. રસીના બગાડના મામલે જિલ્લા ત્રીજા ક્રમે છે. તે જ સમયે, 16.71 ટકા રસીનો બગાડ કરીને ક્વોટા ચોથા નંબર પર છે. માત્ર આટલું જ નહીં પરંતુ રાજસ્થાન ની સાથે સાથે મહારાષ્ટ્રમાં પણ મોટા પાયે વેક્સિનનો વ્યય જોવા મળી રહ્યો છે.

પીએમ મોદીએ રસીના વ્યર્થ અંગે ચેતવણી આપી હતી

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે (20 મે, 2021) તમામ જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટને વિનંતી કરી હતી કે કોવિડને લીધે રસીનો અભાવ હોવાને કારણે કોવિડ -19 રસીના બગાડને ઓછામાં ઓછો બગાડ થાય તેની ખાતરી કરો. પીએમએ કહ્યું હતું કે, રસી સંહાર એક ગંભીર મુદ્દો છે. એક માત્રા પણ બગાડવાનો અર્થ એ છે કે કોઈના જીવનથી વંચિત રહેવું.”

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો