તાજા સમાચારFeatured|દેશદેશ

PM મોદીનું સંસદીય ક્ષેત્ર કાશી કોરોનાને હરાવવામાં રોલ મોડલ બન્યું, મોદીએ કેવી બનાવી યોજના વાંચો..

179views

કાશીમાં કોરોના આવ્યો તો ખુદ હનુમાન મેદાને આવ્યા અને એક ઉદાહરણ સ્થાપી દીધું. દેશ અને દુનિયાની નજર મોદીજીના કાશીમાં રહે છે કે મોદીજી કેવી રીતે કામ કરે છે. ખાસ કરીને આ મુશ્કેલભરી પરિસ્થિતિ જેમાં કોઈનું નિયંત્રણ નથી પણ મોદીજી માટે ક્યાં કઈ અશક્ય છે.

ભાજપના ધારાસભ્ય કાઉન્સિલર અને પૂર્વ આઈએએસ અધિકારી એકે શર્માને એપ્રિલના બીજા અઠવાડિયામાં વારાણસી મોકલવામાં આવ્યા હતા. એકે શર્માએ વારાણસી કમિશનર દીપક અગ્રવાલ અને તેમની આખી ટીમ સાથે મળીને એવું બતાવીને કર્યું કે હવે ટેસ્ટિંગ અને દવાઓની સમસ્યા દૂર છે, હવે વહીવટીતંત્રને વધુ પથારી છે અને તેના પર ઓછા લોકો દાખલ છે.

– દર કલાકે મોદીજી કરતા હતા ફોન.

13 એપ્રિલે, એકે શર્માએ વારાણસી પહોંચ્યા પછી, કોરોના સામે લડવા માટે સેન્ટ્રલ કંટ્રોલ એન્ડ કમાન્ડ સેન્ટરની રચના કરી, જેણે અન્ય તમામ એજન્સીઓની કામગીરી સંભાળી. તે 24/7 કામ કરી રહ્યું હતું અને લોકો ત્રણ પાળીમાં કામ કરી રહ્યા હતા. મુખ્યત્વે, પીએમ મોદી પણ તેમના લોકસભા મત વિસ્તારની ચિંતા કરતા હતા, તેથી દર કલાકે વડા પ્રધાનના કાર્યાલયથી ફોન આવતો હતો. પીએમ મોદી પોતે વાતો કરી રહ્યા હતા અને તેમને રસ્તો પણ જણાવી રહ્યા હતા. જ્યારે પીએમ મોદીએ ખુદ વારાણસીના અધિકારીઓ અને જનપ્રતિનિધિઓ સાથે વાત કરી હતી અને તેઓને માર્ગદર્શન આપ્યું હતું ત્યારે તેઓએ કહ્યું હતું કે હવે તેઓએ સક્રિય કાર્ય કરવાની જરૂર છે. આવી સ્થિતિમાં ત્યાંના વેપારી સમુદાયનો ઘણો ટેકો મળ્યો હતો. લોકડાઉન જાહેર થયાના બે દિવસ પહેલા આખું વારાણસીનું બજાર બંધ કરાયું હતું. બધાની ભાગીદારીથી, વારાણસીમાં કોરોના સામે યુદ્ધ શરૂ થયું.

વારાણસીને જલ્દીથી વેન્ટિલેટર મળી ગયા. જ્યાં આર.ટી.પી.સી.આર. પરીક્ષણ માટે માત્ર બે મેન્યુઅલ મશીનો હતા, હવે સ્વચાલિત મશીનો લગાવવામાં આવી છે, જેના કારણે માત્ર 24 કલાકમાં રિપોર્ટ આવવાનું શરૂ થયું છે. જ્યારે અગાઉ તે 7 દિવસ લેતો હતો. હવે વારાણસીમાં 4 ઓક્સિજન પ્લાન્ટ સ્થાપવામાં આવ્યા છે અને જિલ્લાને 400 ઓક્સિજન સિલિન્ડર પણ પુરા પાડવામાં આવ્યા છે. હવે કોન્ટ્રાક્ટરો પણ વારાણસી આવી ગયા છે અને તે મોટાભાગના 125 પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્રોમાં હાજર છે.

કોરોના હવે ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ફેલાઈ રહ્યો છે, તેથી ગામલોકો અને પંચાયતના પ્રતિનિધિઓને જાગૃત કરવાની જરૂર હતી. 2 મેના રોજ, જ્યારે પંચાયતના પરિણામો આવી રહ્યા હતા, ત્યારે એકે શર્માના નેતૃત્વ હેઠળ નિયંત્રણ અને આદેશ કેન્દ્ર દ્વારા પંચાયતના તમામ પ્રતિનિધિઓ અને કોરોના સંચાલનમાં રોકાયેલા કાર્યકરોની એક બેઠક બોલાવવામાં આવી હતી. ઘણી ટીમો બનાવવામાં આવી હતી. બ્લોક કક્ષાએ કંટ્રોલ રૂમ ખોલવામાં આવ્યા હતા. જેમાં 70 હજાર કોરોના મેડિકલ કીટ પણ લોકોમાં વહેંચવામાં આવી હતી.
તે સ્પષ્ટ છે કે પીએમ મોદીજીની મહેનતથી વારાણસીના લોકોને શક્તિ મળી, વારાણસી સમગ્ર પૂર્વાંચલ માટે રોલ મોડલ બન્યુ, અને કોરોના પીડિતો માટે સલામતનું મુકામ બની ગયું છે.

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો