તાજા સમાચારઆંતરરાષ્ટ્રીય

PM મોદીના દીવાના થયા વેસ્ટ ઇન્ડિઝના આ દિગ્ગજ ક્રિકેટર, કંઈક આવા અંદાજમાં કર્યા વખાણ

622views

વિશ્વભરમાં કોરોના વાયરસનો કહેર વરસી રહ્યો છે. આ મહામારીને પહોંચી વળવા, ભારત માત્ર તેના દેશના લોકોને આ જીવલેણ વાયરસથી બચાવવાના ઝુંબેશમાં જ લાગેલું નથી, પરંતુ માનવીય સહયોગ યોજના હેઠળ વિશ્વના દેશોમાં નિ:શુલ્ક કોરોના રસી પણ આપી રહ્યું છે. આ યોજના અંતર્ગત રસીની ખેપ પણ ભારત તરફથી જમૈકાને મોકલવામાં આવી છે. ભારતની આ પહેલ અંગે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટર ક્રિસ ગેલે એક મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

ગેલે આ પહેલની કરી પ્રશંસા

જમૈકાને રસી પૂરી પાડવા બદલ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટર ગેલે પીએમ મોદી, ભારત સરકાર અને ભારતના લોકોનો જમૈકાને નિ:શુલ્ક કોરોના રસી આપવા બદલ આભાર માન્યો છે. ગેલે લખ્યું, હું તમારા બધાનો આભાર માનું છું. અમે આ પહેલની પ્રશંસા કરીએ છીએ.

તેમજ આ પહેલા વેસ્ટ ઇન્ડીઝના ક્રિકેટર આંદ્રે રસેલે પણ પીએમ નરેન્દ્ર મોદીને આભાર સંદેશ મોકલ્યો છે. તેનું કારણ એ છે કે ભારતમાં જમૈકામાં કોરોના વાયરસની રસી મોકલવી. આંદ્રે રસેલે પીએમ મોદી અને ભારતીય હાઈ કમિશનનો આભાર માનીને એક વીડિયો સંદેશ આપ્યો છે. આપને જણાવી દઈએ કે કોવિડ રસીની ખેપ મોકલવાની કામગીરી માનવીય સહયોગ હેઠળ ભારતથી કેરેબિયન દેશોમાં ચાલી રહી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, ભારત સરકારે 8 મી માર્ચે એસ્ટ્રાઝેનેકા રસીના 50,000 ડોઝ જમૈકાને મોકલ્યા હતા. જે પછી જમૈકાએ કોરોના વાયરસ રસીનો ડોઝ મોકલવા બદલ ભારતનો આભાર માન્યો. એક ટ્વીટમાં જમૈકાના વડા પ્રધાન એન્ડ્ર્યુ હોલ્નેસે કહ્યું, “મને એ કહેતા ખૂબ જ આનંદ થાય છે કે ગઈકાલે બપોરે અમને ભારત સરકાર દ્વારા દાન કરવામાં આવેલી એસ્ટ્રાઝેનેકા રસીના 50,000 ડોઝની પ્રથમ બેચ મળી.

Default Opt-in Icon
સબસ્ક્રાઈબ કરો અને મેળવો મહત્વના તમામ સમાચાર
આપ જ્યારે પણ ઈચ્છો ત્યારે આ નોટિફિકેશન્સને બંધ કરી શકો છો