તાજા સમાચારગુજરાતદેશ

રાજ્યસભાની ચૂંટણી: 17 રાજ્યોની 56 બેઠકો માટે નામાંકન માટેની છેલ્લી તારીખ આજે, 26 માર્ચે યોજાશે ચૂંટણી

104views

દેશના 17 રાજ્યોની રાજ્યોની ખાલી બેઠકો પર 26 માર્ચે યોજાનારી ચૂંટણી માટે ઉમેદવારી નોંધાવવાનો આજે છેલ્લો દિવસ છે. 26 માર્ચે સવારે 9 થી સાંજના 4 વાગ્યા સુધી મતદાન શરૂ થશે અને સાંજે પાંચ વાગ્યે મત ગણતરી કરવામાં આવશે.

રાજ્યસભાની આ ચૂંટણીમાં 18 માર્ચ સુધીમાં ઉમેદવાર તેમની ઉમેદવારી પરત ખેંચી શકે છે. રાજ્યસભાની બેઠકોની વાત કરવામાં આવે તો, મહારાષ્ટ્રમાં મહત્તમ 7 બેઠકો, તમિળનાડુમાં 6 બેઠકો,  બંગાળ અને બિહારમાં 5 – 5 બેઠકો, ઓડિશા, ગુજરાત અને આંધ્રપ્રદેશમાં 4 – 4, મધ્ય પ્રદેશ, હરિયાણા, આસામ અને રાજસ્થાનમાં 3 – 3 બેઠકો ખાલી છે. આ સિવાય તેલંગાણા, ઝારખંડ અને છત્તીસગ inમાં 2-2 બેઠકો જ્યારે મણિપુર, મેઘાલય અને હિમાચલ પ્રદેશમાં એક-એક બેઠક ખાલી રહી છે.

વિજય મુહર્તમાં ઉમેદવારો ભરશે ફોર્મ

ભાજપે રાજ્યસભાના ઉમેદવાર તરીકે  સૌરાષ્ટ્રના અગ્રણી વકીલ અભય ભારદ્વાજ, સાબરંકાઠાના રમીલા બારા તથા  નરહરિ અમીનની પસંદગી કરી છે. ત્યારે આ ત્રણેય ઉમેદવારો આજે વિજય મુહર્તમાં ફોર્મ ભરશે.