તાજા સમાચારદેશ

અનુરાગ શ્રીવાસ્તવ વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા તરીકે પદભાર સંભાળશે

ઇથોપિયામાં ભારતના રાજદૂત અનુરાગ શ્રીવાસ્તવ વિદેશની વિદેશ મંત્રાલયના નવા પ્રવક્તા તરીકે નિમણૂક થશે. અનુરાગ ભારતીય વિદેશી સેવાના 1999 બેચના અધિકારી છે. તે રવિશ કુમારની જગ્યા લેશે. આ અંગે ટૂંક સમયમાં જાહેરાત કરવામાં આવશે. અહેવાલો અનુસાર રવિશ કુમારની યુરોપમાં રાજદૂત પદ પર નિમણૂક થવાની સંભાવના છે. તે છેલ્લા બે વર્ષથી વધુ સમયથી વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા તરીકે કાર્યરત છે. રવિશની નિમણૂક વર્ષ 2017 માં 47 વર્ષની વયે કરવામાં આવી હતી.

કોણ છે અનુરાગ શ્રીવાસ્તવ :-

રવિશ કુમારની જગ્યા લેનારા અનુરાગ શ્રીવાસ્તવ, 1999 બેચના આઈએફએસ અધિકારી છે, જે હાલમાં ઇથોપિયામાં ભારતના રાજદૂત છે અને આફ્રિકન યુનિયનમાં ફરજ બજાવે છે. શ્રીવાસ્તવ અગાઉ MEA ના નાણા વિભાગ તેમજ કોલંબોમાં ભારતીય મિશનની રાજકીય શાખાના વડા હતા. અનુરાગ શ્રીવાસ્તવ એન્જિનિયરિંગ અને બિઝનેસ મેનેજમેન્ટની ડિગ્રી તેમજ યુનાઇટેડ કિંગડમના ઓક્સફર્ડ યુનિવર્સિટીમાંથી ડિપ્લોમેટિક સ્ટડીમાં પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા ધરાવે છે. શ્રીવાસ્તવ અગાઉ જિનીવામાં સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં ભારતના કાયમી મિશનના સભ્ય પણ રહી ચૂક્યા છે.