તાજા સમાચારFeatured|દેશઆયુષ્માન ભારત|દેશગુજરાતદેશ

ચંદ્રયાન 2 સાથે સંપર્ક ગુમાવ્યા બાદ વડા પ્રધાન મોદી ઇસરો કેન્દ્રમાંથી કેમ જતા રહ્યા?

ચંદ્રયાન -2 ના લેન્ડર વિક્રમ સાથે સંપર્ક ગુમાવ્યા બાદ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બેંગલુરુના ઇસરો સેન્ટરના મુખ્ય મથકથી દેશને સંબોધન કર્યું હતું. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ તેમના સંબોધનમાં જણાવ્યું હતું કે, લેન્ડર વિક્રમ સાથેનો સંપર્ક ગુમાવ્યા બાદ કેમ તેઓ લાંબા સમય સુધી ઇસરોના મુખ્યાલયમાં રહ્યા નહીં.

વડા પ્રધાને વૈજ્ઞાનિકોને કહ્યું કે તમે ઘણી રાતોથી સૂતા નથી, તેમ છતાં પણ મને ફરી એક વાર તમારી સાથે વાત કરવાનું મન થયું છે. તેમણે કહ્યું કે,  ચંદ્રયાન ઉતરવાની અંતિમ ક્ષણોમાં વિક્ષેપ આવ્યા પછી હું તમારી વચ્ચે વધુ સમય ઉપસ્થિત નહીં રહું.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે આખો દેશ આખી રાત તમારો સાથ આપવા જાગી રહ્યો છે. અને મિશનની અંતિમ ક્ષણોમાં આખો દેશ ચિંતિત હતો. ભલે આ વખતે આપણને નિષ્ફળતા હાથ લાગી છે પરંતુ  આખો દેશ વાજ્ઞાનિકો સાથે મક્કમતા સાથે ઉભો છે.