તાજા સમાચારFeatured|દેશગુજરાતદેશસરદાર સરોવર નર્મદા ડેમ

પ્લાસ્ટિક મુક્ત ભારત બનાવવા અમિત શાહે માગ્યો ગુજરાતની બહેનોના સાથ

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અમદાવાદની મુલાકાતે છે ત્યારે અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન દ્વારા આયોજીત “મિશન મિલિયન ટ્રીઝ” પ્રોજેક્ટના સમાપન કાર્યક્રમમાં ઉપસ્થિત રહ્યાં હતા. જે દરમિયાન અમદાવાદને ગ્રીન બનાવવાના AMCના મહત્વપૂર્ણ પ્રોજેક્ટ હેઠળ 108 રોપા લગાવવામાં આવ્યાં. આ કાર્યક્રમમાં અમિત શાહની સાથે મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી, નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલ, પ્રદેશ અધ્યક્ષ જીતુ વાઘાણી, મેયર બિજલ પટેલ સાથે અનેક પદાધિકારીઓ હાજર રહ્યાં હતાં. સાથે જ તેમણે જણાવ્યું કે જો દેશનો દરેક વ્યકિત એક નાનો સંકલ્પ લેશે તો આપણો દેશ એક સાથે 130 કરોડ પગલાઓ આગળ વધશે.


ઇલેક્ટ્રિક બસોનું લોકાર્પણ
ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને મુખ્યમંત્રી રૂપાણી 18 ઈલેક્ટ્રિક બસોનું પણ લોકોર્પણ કર્યું હતું. આગામી બે મહિનામાં બાકીની અન્ય 32 બસો પણ ઉમેરાશે જેથી બસની કુલ સંખ્યા 50 થશે. આ બસોને કારણે હવા પ્રદૂષણ અને અવાજ પ્રદૂષણ નહીં ફેલાય. બસોમાં આગ લાગે તેની જાણ માટે ઓટોમેટિક ફાયર ડિટેક્શન સિસ્ટમ હશે.

AMCએ સંપૂર્ણ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક બસ બનાવી
આ કાર્યક્રમમાં ગૃહમંત્રી અમિત શાહે કહ્યું કે, ઇલેક્ટ્રિક વાહનો ભારતને પ્રદુષણ મુક્ત બનાવશે. આખા ભારતમાં ઇલેક્ટ્રિક બસ છે પરંતુ અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશને સંપૂર્ણ ભારતીય બસો બનાવી અને આજે તેને લીલીઝંડી બતાવી છે.

આપણે પ્લાસ્ટિકમુક્ત ભારત બનાવવું છે

73માં સ્વાતંત્ર દિવસે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા પ્લાસ્ટિક મુક્ત ભારતની વાત કરી હતી, જેમાં તેઓએ જણાવ્યું હતું કે, પ્લાસ્ટિક સ્વચ્છતા અને પર્યાવરણમાં અવરોધક છે.અને તેનો નિકાલ જરૂરી છે. ત્યારે ગૃહમંત્રી અમિત શાહે અમદાવાદ ખાતે લોકોને જણાવ્યું કે, પ્લાસ્ટિકની થેલી ઉપયોગ ન કરવો, બહેનોને કપડાંની થેલી લઈને શાકભાજી લેવા જાય, ખાદી, કંતાન અને કપડાંની થેલી વાપરો. દુકાનદારો પણ કપડાંની થેલી વેચે.’